Home

รวม Link ธนู
ชมรมธนู
ชมรมธนู TOAC
FAQ สำหรับมือใหม่
ชนิดของธนู
ธนู Compound
Kyudo
การแข่งธนู 3D
แบบฝึกท่ายิงธนู
มือใหม่เลือกธนู
Shooting Clinic
Equipment Tips
อุปกรณ์ธนูทำเองได้
รวม Link ธนู
การแข่งขัน
[ปืนคลาสสิก] [คาวบอยและลูกทุ่งตะวันตก] [แก๊งค์ปืนลม] [เตาและตะเกียง] [ชมรมธนู]

หน้านี้รวบรวมเอา Link ธนูที่น่าสนใจเอาไว้ให้ค้นคว้าเพิ่มเติมกันครับ

 Mathews
ผู้ที่ทำให้ระบบ Single Cam กลายเป็นมาตรฐานของธนูในปัจจุบัน
www.mathewsinc.com

Bowtech
สุดยอดของความเร็ว ที่หาใครเทียบได้ยาก
www.bowtecharchery.com

High Country Archery (HCA)
ผู้นำเทคโนโลยีสมัยใหม่มาใช้กับธนูก่อนใครเสมอ
www.highcountryarchery.com

Reflex Bows
น้องเล็กของ Hoyt ที่ได้รับการออกแบบโดย Chuck Adams สุดยอด Bowhunting
www.reflexbow.com

Bowman
คันธนูหน้าตาแปลกๆอีกยี่ห้อนึง จะ Reflex ก็ไม่ใช่ จะ Deflex ก็ไม่เชิง............ ออกแบบคล้าย Hand Bow
ในสมัยก่อนครับ
www.bowmanbows.com

Concept Archery
ธนู Compound ที่สามารถปรับ Let-off ได้สูงสุดถึง 99%
www.conceptarchery.com

Fireband Technologies
ธนูที่ออกแบบคล้าย Oneida ที่มีรอกอยู่ตรงกลาง Limb แต่ระบบ Cable กลับเหมือนรอก Double Cam ทั่วไป
www.discoverybowhunting.com

Bladerunner
การกลับมาอีกครั้งของธนู 6 รอก.............. ธนูยี่ห้อนี้สั้นสุด Axle to Axle แค่ 26 นิ้วเอง ปรับน้ำหนักแรงดึงได้
ตั้งแต่ 40-70 ปอนด์ ความยาวของการดึงปรับได้ตั้งแต่ 26-31 นิ้ว ในคันเดียวกัน
www.bladerunnerarchery.com

Whisper Creek Archery
ธนูที่เงียบมากๆครับ ทั้งๆที่ความเร็ว IBO เกิน 300 fps ทุกรุ่น
www.whispercreekarchery.com

Archery Talk
Forum คุยกันของนักธนู ให้ความรู้มากมาย
http://www.archerytalk.com

Alternative Sporting Service
เวปไซต์แนว Online Shopที่อยากแนะนำครับ Updateข่าวคราวในวงการยิงธนูอยู่ตลอด โดยเฉพาะอย่างยิ่งอุปกรณ์ แวดวงยิง
ธนูของยุโรป คำแนะนำทางด้านเทคนิคต่างๆ ข้อเสนอแนะ และผลการทดลองใช้อุปกรณ์ที่ออกมาใหม่
http://www.altservices.co.uk

HuntersFriend - The Bow Hunter's Proshop
เว็บนี้เป็นเว็บขายอุปกรณ์ธนูแต่มีความรู้ให้อ่านเพียบทั้งเรื่องความรู้พื้นฐานของธนู, การเลือกลูกธนู, เปรียบเทียบ
คันธนูยี่ห้อต่างๆ, ฯลฯ

http://www.huntersfriend.com

Organization
Archery Shooters Association - www.asaarchery.com
International Archery Federation (FITA) - www.archery.org
International Bowhunter Organization - www.ibo.net
National Field Archery Association - www.nfaa-archery.org
US Archery - www.usarchery.org

Arrow
Beman - www.beman.com
Easton - www.eastonarchry.com

Modern Bow
Alpine Archery - www.alpinearchery.com
Archery Research (AR) - www.archeryresearch.com
Barnsdale - www.barnsdalearchery.com
Bear Archery - www.beararch.com, www.fredbear.net
BowLogic - www.kodiakoutdoors.net
Bowtech Archery - www.bowtecharchery.com
Browning - www.browning.com
Custom Shooting System (CSS) - www.customshootingsystems.com
Darton Archery - www.dartonarchery.com
Diamond - www.diamondarchery.com
High Country Archery (HCA) - www.highcountryarcery.com
Hoyt - www.hoyt.com
Jennings Archery - www.jenningsarchery.com
Martin Archery - www.martinarchery.com
Mathews - www.mathewsinc.com
McPherson Archery - www.mcphersonarchery.com
Merlin - www.merlin-bows.co.uk
Newberry - www.newberrybows.com
Oneida - www.oneidaeaglebows.com
Parker Bows - Parkerbows.com
Pearson - www.benpearson.com
Precision Shooting Equipment (PSE) - www.pse-archery.com
ProLine - www.prolinebows.com
Reflex Bows - www.reflexbow.com
Samick - www.samicksports.com
Storm Archery  http://www.stormarchery.com/
Wheeler Archery http://www.wheelerarchery.com/
Win & Win Archery - www.win-archery.com

Traditional Bow
Black Widow - www.blackwidowbows.com
Bob Lee - www.bobleearchery.com
Raptor Archery - www.raptorarchery.com
Three Rivers Archery - www.3riversarchery.com

Equipment
Apple Archery Products - www.applearchery.com
Classic Scope - www.classicarchery.com
New Archery Product - www.newarchery.com
Saunders Archery - www.sausa.com
Scott Archery - www.scottarchery.com
Sure Loc - www.sureloc.com

Archery Shop
Archery Warehouse - www.archerywarehouse.com
Bass Pro Shop - www.basspro.com
Cabelas - www.cabelas.com
Eagle Archery - www.eaglearchery.com
FS Discount Archery - www.fsdiscountarchery.com
K1 Archery - www.k1-archery.com
Lancaster Archery Supply - www.lancasterarchery.com
Quicks Archery - www.quicks.com
The BowMan's Archery Solutions - www.thebowman.com

Article / Forum
www.archeryhistory.com
www.archerytalk.com

Magazine
Archery Focus Magazine - www.archeryfocus.net
Bow International Magazine - www.bownet.com
Buckmasters Online Magazine - www.buckmasters.com
Primitive Archer Magazine - www.primitivearcher.com

Do-It-Yourself
Bingham Projects - www.binghamprojects.com

ถ้าใครมี link ธนูอื่นๆอยากจะแนะนำ ก็ส่งมาได้ที่ takern@thailandoutdoor.com ครับ

คุยกันรอบกองไฟ

เซ็นสมุดเยี่ยม

สมัครสมาชิก Thailand Outdoor ฟรี

กรุณาใส่ email และคลิ๊ก submit
Powered by YourMailinglistProvider.com